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Makampuni kumi na sita (16) ya Tanzania yapewa Usajili wa GACC
Kusafirisha Parachichi kwenda China

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayofuraha kuutaarifu Umma wa
Watanzania kwamba Makampuni kumi na sita (16) ya Parachichi za Tanzania yamepata
usajili rasmi kutoka kwa Mamlaka ya Forodha ya China (GACC), ili kuanza kusafirisha
Parachichi za Tanzania kwenda kwenye soko la China.

Usajili huu wa GACC umekamilika baada ya majadiliano ya uwili na mchakato wa ukaguzi
wa mashamba na sehemu za kufungashia kufanyika kikamilifu na Serikali ya Jamhuri ya
Watu wa China, kuthibitisha kwambaTanzania sasa inakidhi mahitaji ya soko la China ya
kuingiza bidhaa hiyo nchini humo. Kutokana na hali hiyo, wakulima wengi zaidi na
Makampuni zaidi ya Parachichi sasa wanaweza kupeleka Parachichi katika soko la
China, jambo ambalo linafungua fursa mpya ya biashara, kuongeza thamani na kuongeza
kipato kwa Wakulima na Wafanyabiashara wa zao la Parachichi na hivyo kuchangia
katika ukuaji wa Uchumi wa Tanzani.

Serikali kupitia Wizara ya Kilimo na Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu Tanzania
(TPHPA), inaendelea kuimarisha huduma zake kwa Wazalishaji na Wasafirishaji wa
mazao nje ya nchi na kuhakikisha kunakuwa na ukuaji endelevu na wenye ushindani wa
sekta ya mazao ya matunda na bustani. Tunawahimiza Wasafirishaji kuendelea kufuata
viwango na matakwa ya masoko ya kimataifa ili kudumisha uadilifu, usafi wa mimea na
uendelevu wa mauzo ya mazao ya bustani ya Tanzania nje ya nchi.

Orodha ya Makampuni yaliyopata usaji wa GACC kusafirisha Parachichi ni kama
Ifuatavyo:-

Green Fruits Supplies Company Limited
Vegpro Tanzania Limited

Jamboo Fresh Limited

Tanzanice Agrofoods Company Limited
Tova Farm Company Limited

Seasons Orchards Ltd

Agrocert Tanzania Company Limited
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Avo Distribution Group Ltd
Lima Limited

Korongo 3 Agribusiness Ltd
Kibidula Farm Limited
Africado Limited

Avoafrica Tz Limted

Kuza Africa Company Ltd
Parachichi Fresh Products Ltd
USA Limited
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